มาบีบต่อมเหม็นให้เจ้าขนทองกันครับ

ห้องนี้ได้รวบรวมถาม-ตอบ ปัญหาสุขภาพไว้ เพื่อนๆ สามารถ ถามคำถามเกี่ยวกับการเลี้ยงดูและสุขภาพของน้องหมาได้ค่ะ โดยจะมีเพื่อนๆ และผู้รู้ คอยไขข้อข้องใจและช่วยแก้ปัญหาให้เพื่อนๆ นะคะ
กฎการใช้บอร์ด
ห้ามตั้งกระทู้หรือโพสต์รูปที่มีเนื้อหาดังต่อไปนี้ - หากฝ่าฝืน โดนแบนทันที
1. กระทู้ที่คนทั่วไปสามารถใช้วิจารณญาณเห็นว่าไม่เหมาะสมได้อย่างชัดเจน เช่น มีเนื้อหาพาดพิงในทางที่ไม่ควรหรือล่อแหลมกับ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ศีลธรรมและการเมือง
2. กระทู้ที่มีเจตนาเพื่อซื้อหรือขายสุนัขและลูกสุนัข
3. กระทู้เกี่ยวกับหมาหาบ้านหรือหมาโดนทิ้งที่เอามาจากเว็บไซต์หรือเว็บบอร์ดอื่น
4. กระทู้ขอลูกหมาฟรี
5. กระทู้หาคู่ให้ทั้งหมาและคน หรือหาพ่อพันธุ์หรือแม่พันธุ์เพื่อผสม
6. กระทู้ที่มีเนื้อหาทำให้เกิดความแตกแยก ถกเถียงอย่างรุนแรง ด่าทอกัน
7. หากมีการตั้งกระทู้ที่ไม่ถูกห้องหรือหมวด ทาง Admin และ Mod จะทำการย้ายกระทู้นั้นๆ โดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ หากหากระทู้ของคุณไม่เจอ ให้ลองไปหาในห้องอื่นๆ ที่ถูกต้องแทน
8. สามารถใส่รูปตรงลายเซ็นได้ไม่เกิน 2 รูป และต้องอยู่ในบรรทัดเดียวกัน หากใครใส่เกิน ทาง Admin จะทำการลบภาพที่เกินออกเองโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
9. ห้ามโพสต์รูปด้วย [img] ขนาดกว้างเกิน 600 px หรือสูงเกิน 1000 px หากแอดมินพบเจอรูปที่มีขนาดเกินจากนี้ จะทำการลบออกทันที

มาบีบต่อมเหม็นให้เจ้าขนทองกันครับ

โพสต์โดย seaksun เมื่อ 22 ก.ย. 2009, 07:41

มาบีบต่อมเหม็นให้เจ้าขนทองกันครับ เด็กๆจะได้ตัวหอมแชมพูกันนานๆ ตามลิ้งด้านล่างเข้าไปดูวิธีการบีบกันเลย ตอนบีบอย่าเอาหน้าเข้าไปใกล้ก้นเด็กๆนะเดี๋ยวมีพุ่งใส่หน้า
http://www.thaipomeranian.com/board/ind ... opic=100.0

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากเว็ปไซด์น้องปอมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
seaksun
โกลเด้นน้อยลืมตาดูโลก
โกลเด้นน้อยลืมตาดูโลก

ชื่อน้องหมา: ข้าวฟ่างครับ..อยากเปลี่ยนเป็นทองขาวจัง

Re: มาบีบต่อมเหม็นให้เจ้าขนทองกันครับ

โพสต์โดย NaNo เมื่อ 22 ก.ย. 2009, 07:48

เว็บน้องปอมบอกว่า 1. จับน้องหมายืนบนโต๊ะ ของเราโกลเด้นไม่ต้องแบกขึ้นโต๊ะนะ หนัก...

ปกติให้เป็นหน้าที่หมอบีบให้ทุกเดือนเลย หาเองไม่เคยเจอ!!!

สีของน้ำที่ออกมาก็เป็นแบบที่เค้าบอกนะ สีเหลืองเข้มถึงสีน้ำตาลย้อย ถ้าใครบีบต่อมก้นของหมาตัวเองแล้วพอว่าสีผิดปกติไปจากนี้ให้รีบพาไปพบสัตวแพทย์โดยด่วน

ถ้าไม่มั่นใจที่จะบีบเองก็อย่าทำเอง เพราะถ้าบีบผิดอาจทำให้ต่อมก้นอักเสบได้เช่นกัน
Richie Rich & Tammie รางวัลชนะเลิศอันดับ 2 สุนัขสุขภาพดี
NaNo
แอดมินสุดโหด

ชื่อน้องหมา: Richie Rich & Tammie

Re: มาบีบต่อมเหม็นให้เจ้าขนทองกันครับ

โพสต์โดย Benjamin เมื่อ 22 ก.ย. 2009, 10:52

เคยพยายามแล้ว แต่ไม่สำเร็จ ยกเป็นหน้าที่หมอเหมือนกัน

ขำดี เวลาไปบีบ หมอจะเกี่ยงให้ เพื่อนเขาที่ทำหน้าที่ตัดขนบีบ เพื่อนก็ไม่ยอม บอกแกเป็นหมอ แกทำสิ
เลี้ยงหมาด้วยความรัก และ ความรู้
Benjamin
โกลเด้นโตเต็มที่กำลังคึก

ชื่อน้องหมา: ข้าวหอม

โพสต์โดย BokPam เมื่อ 22 ก.ย. 2009, 23:41

พยายามหาแล้ว ไม่เจอเหมือนกัน ก็ว่าทำตามวิธีที่หมอบอกแล้วนะ(เคยให้หมอสอนและทำให้ดู) ไม่เห็นสำเร็จซะที

สรุปก็เลยให้หมอบีบประจำเหมือนกัน
BokPam

ชื่อน้องหมา: แม็กเน็ต & โดเน่

โพสต์โดย chun เมื่อ 23 ก.ย. 2009, 09:54

ให้พี่ชายที่เป็นหมอสอนก็ทำไม่เป็นค่ะ ก็เลยต้องให้แกบีบให้ตอลด...
BiLlY BiLlY BoBbY BoBbY
chun

ชื่อน้องหมา: billy

โพสต์โดย ToaLek เมื่อ 23 ก.ย. 2009, 18:44

ความรู้ใหม่ .... :o

เมม ๆๆๆๆ
รูปภาพ
ToaLek
โกลเด้นผู้ใหญ่เริ่มเรียบร้อย

ชื่อน้องหมา: snowman

โพสต์โดย soulky เมื่อ 24 ก.ย. 2009, 17:45

ของไดม่อนก็ให้หมอบีบค่ะ เพราะต่อมก้นของไดม่อนอยู่ค่อนข้างลึก และ สำคัญคือ มันไม่ยอมให้ยุ่งกับก้นเพราะเป็นหมาหวงก้น ไม่กัดนะคะแต่ วิ่งหนี เลยต้องอาศัยหมอเบส บีบ ให้ทุกทีที่เจอ
รูปภาพ

ไดม่อนหมาบ้า
soulky
โกลเด้นแก่เอาแต่นอน

ชื่อน้องหมา: Diamond

โพสต์โดย SachieL3rd เมื่อ 27 ก.ย. 2009, 12:05

บีบทุกครั้งที่อาบนํ้าเลย ดีนะที่บีบเองแล้วเจอ
ฮาจิกับปิงปองเกิดวันที่ 16 เม.ย. 2551
ไซเบอร์ วันที่ 3 มี.ค. 2553
รูปภาพรูปภาพ

-'๑'- ฝันดีน้าปิงปองลูกพ่อ -'๑'-
SachieL3rd

ชื่อน้องหมา: ฮาจิคุงกะลุงแยลโล

โพสต์โดย ชิสุมุมห้อง เมื่อ 28 ก.ย. 2009, 01:08

หาไม่เคยเจอเหมือนกันค่ะ = =; หน้าที่หมอทุกเดือนเช่นเดียวกัน หรือบางทีถ้าตกใจอะไร พี่แกก็พุ่งปรี๊ดออกมาเอง :oops:
งานหลัก : เล่นกับหมา ดูแลหมา คุยกับหมา พาหมาไปว่ายน้ำ
งานอดิเรก : ทำงานหาเงินมาเลี้ยงหมา
งานพิเศษ : ใช้วิชาความรู้ที่เรียนมาด้าน Toxicology ตอบคำถามต่างๆเกี่ยวกับความเป็นพิษและฤทธิ์ของยา
ชิสุมุมห้อง

ชื่อน้องหมา: Latte'

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาสุขภาพและการเลี้ยงดู