ปัญหาของกล้ามเนื้อ

ห้องนี้ได้รวบรวมถาม-ตอบ ปัญหาสุขภาพไว้ เพื่อนๆ สามารถ ถามคำถามเกี่ยวกับการเลี้ยงดูและสุขภาพของน้องหมาได้ค่ะ โดยจะมีเพื่อนๆ และผู้รู้ คอยไขข้อข้องใจและช่วยแก้ปัญหาให้เพื่อนๆ นะคะ
กฎการใช้บอร์ด
ห้ามตั้งกระทู้หรือโพสต์รูปที่มีเนื้อหาดังต่อไปนี้ - หากฝ่าฝืน โดนแบนทันที
1. กระทู้ที่คนทั่วไปสามารถใช้วิจารณญาณเห็นว่าไม่เหมาะสมได้อย่างชัดเจน เช่น มีเนื้อหาพาดพิงในทางที่ไม่ควรหรือล่อแหลมกับ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ศีลธรรมและการเมือง
2. กระทู้ที่มีเจตนาเพื่อซื้อหรือขายสุนัขและลูกสุนัข
3. กระทู้เกี่ยวกับหมาหาบ้านหรือหมาโดนทิ้งที่เอามาจากเว็บไซต์หรือเว็บบอร์ดอื่น
4. กระทู้ขอลูกหมาฟรี
5. กระทู้หาคู่ให้ทั้งหมาและคน หรือหาพ่อพันธุ์หรือแม่พันธุ์เพื่อผสม
6. กระทู้ที่มีเนื้อหาทำให้เกิดความแตกแยก ถกเถียงอย่างรุนแรง ด่าทอกัน
7. หากมีการตั้งกระทู้ที่ไม่ถูกห้องหรือหมวด ทาง Admin และ Mod จะทำการย้ายกระทู้นั้นๆ โดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ หากหากระทู้ของคุณไม่เจอ ให้ลองไปหาในห้องอื่นๆ ที่ถูกต้องแทน
8. สามารถใส่รูปตรงลายเซ็นได้ไม่เกิน 2 รูป และต้องอยู่ในบรรทัดเดียวกัน หากใครใส่เกิน ทาง Admin จะทำการลบภาพที่เกินออกเองโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
9. ห้ามโพสต์รูปด้วย [img] ขนาดกว้างเกิน 600 px หรือสูงเกิน 1000 px หากแอดมินพบเจอรูปที่มีขนาดเกินจากนี้ จะทำการลบออกทันที

ปัญหาของกล้ามเนื้อ

โพสต์โดย นัยนา เมื่อ 19 มิ.ย. 2009, 20:13

เนื้องจากลัคกี้มีปัญหาตรงกล้ามเนื้อข้าหน้าไม่เท่ากันใหญ่ข้างเล็กข้างเวลาเราจับจะรู้สึกได้เลยค่ะเวลาเค้านั่งเค้าจะเอียงแป๋ไปอีกข้างค่ะ

ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงดี พี่ๆๆมีวิธีไหนจะแนะนำหนูบ้างไหมค่ะ :( :(

1 มีใครพอจะรู้จะกหมอข้อสโพกอักเสพเฉพาะทางไหมค่ะ กะว่าจะพาลัคกี้ไปตรวจอาทิตย์นี้ค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
นัยนา
โกลเด้นผู้ใหญ่เริ่มเรียบร้อย

ชื่อน้องหมา: ลัคกี้_26(Lucky) 1ขวบแล้วค้าบ

Re: ปัญหาของกล้ามเนื้อ

โพสต์โดย ชื่นใจจัง เมื่อ 20 มิ.ย. 2009, 13:35

หมอกัมปนาท ที่ รพ.สัตว์เล็กจุฬา เป็นหมอผู้เชียวชาญด้านนี้โดยเฉพาะค่ะ
นิ่งเป็นหลับขยับเป็นซน
รูปภาพ
ชื่นใจจัง
โกลเด้นแก่เอาแต่นอน

ชื่อน้องหมา: king

โพสต์โดย soulky เมื่อ 20 มิ.ย. 2009, 14:53

หมอกัมปนาท ที่ รพ.สัตว์เล็กจุฬา เป็นหมอผู้เชียวชาญด้านนี้โดยเฉพาะค่ะ

ลองสอบถามดูก่อนนะคะ เหมือนว่าหมอเก๋จะประจำหลายที่มากแล้วก็เป็น อ.สอนด้วย เดี๋ยวจะไปเก้อเอาได้
เท่าที่รู้หมอเก๋จะอยู่ รพสเล็ก จุฬา ทองหล่อ vscthailand แล้วก็ รพส บางนาค่ะ

รพสเล็ก จุฬา http://www.vet.chula.ac.th
ทองหล่อ http://www.thonglorpet.com
vscthailand http://www.vscthailand.com
รพส บางนา http://www.bphpetcare.com
(บางนานี่เคยพาไดม่อนไปเหมือนจะเข้าเฉพาะวันพุธช่วงเย็นนะคะต้องนัดล่วงหน้า)
รูปภาพ

ไดม่อนหมาบ้า
soulky

ชื่อน้องหมา: Diamond

โพสต์โดย MARCRO เมื่อ 20 มิ.ย. 2009, 15:07

ไข่เจียวก็รักษากับ หมอกัมปนาทครับ
MARCRO

ชื่อน้องหมา: ไข่เจียว , เกี้ยวซ่าร์

โพสต์โดย ชิสุมุมห้อง เมื่อ 21 มิ.ย. 2009, 02:25

อีกที่ ที่เข้า จะเป็น รพส.ประดิพัทธ์ ค่ะ เข้าทุกอังคาร กับศุกร์ ตั้งแต่ 17.00 - 20.00 น.นะคะ
งานหลัก : เล่นกับหมา ดูแลหมา คุยกับหมา พาหมาไปว่ายน้ำ
งานอดิเรก : ทำงานหาเงินมาเลี้ยงหมา
งานพิเศษ : ใช้วิชาความรู้ที่เรียนมาด้าน Toxicology ตอบคำถามต่างๆเกี่ยวกับความเป็นพิษและฤทธิ์ของยา
ชิสุมุมห้อง

ชื่อน้องหมา: Latte'

โพสต์โดย Benjamin เมื่อ 21 มิ.ย. 2009, 09:42

สรุปเวลาอาจารย์เก๋นะครับ

1. รพส เล็กจุฬา (ไม่ทราบเวลา)

2. รพส ทองหล่อ สาขาทองหล่อ อยู่ในซอยทองหล่อช่วงต้นๆ
- ช่วงเย็นวันจันทร์
- ค่ารักษาจะมี ค่าหมอ 150 ค่าเฉพาะทาง (เดาเอาว่า 500) ค่าเจ้าหน้าที่ 60 ค่าฟิล์ X-Ray
3. รพส รพส.ประดิพัทธ์ ใกล้ๆ สถานีรถไฟฟ้าอารีย์ ฝั่งเดียวกะ exim bank
- อังคาร กับศุกร์ ตั้งแต่ 17.00 - 20.00 น
4. รพส บางนา อยู่ใกล้ๆ เซนทรัลบางนา เข้าจากศรีนครินทร์ / บางนาตราด/สุขุมวิท 103 ก็ได้
- พุธเย็น
5. รพส เทพารักษ์ อยู่ตรงแยกสี่แยกบางนา หัวมุมที่จะเลี้ยวไปทางพัทยา
- พฤหัสเย็น
- ค่าเฉพาะทาง 500 บาท ครับ

ถ้าหาเอกชน น่าจะประมาณ 1000 บาทครับ และควรโทรนัดก่อน เพราะคุณหมอแกฮอตฮิตมาก
เลี้ยงหมาด้วยความรัก และ ความรู้
Benjamin
โกลเด้นโตเต็มที่กำลังคึก
โกลเด้นโตเต็มที่กำลังคึก

ชื่อน้องหมา: ข้าวหอม

โพสต์โดย golden เมื่อ 22 มิ.ย. 2009, 21:48

มาอัพเดทให้ค่ะ

ที่ รพส.ประดิพัทธ์ อ. จะมาเฉพาะ วันศุกร์ วันเดียวแล้วค่ะ ถ้าไม่ไกล มาก ก็แนะนำที่นี่ เพราะรอไม่นานเท่าไหร่
คนไม่เยอะ เลยไม่ต้องโทรนัด แถมมี ที่ให้เดินเล่นได้ด้วย

ยืนยันว่า อ. เก่งมาก ๆ ตอนพาไลอ้อนไปตรวจ แกให้พาไปวิ่งให้ดู รอบเดียว วินิจฉัยโรคขาดเลย
สมกับเป็นอาจารย์หมอจริงๆ
golden
โกลเด้นเด็กวัยกำลังซน
โกลเด้นเด็กวัยกำลังซน

ชื่อน้องหมา: ลอดช่อง,ไลอ้อน

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาสุขภาพและการเลี้ยงดู