สิ่งดีดีอยากให้จดจำ

รวบรวมกระทู้ที่เพื่อนๆ โพสต์เกี่ยวกับครอบครัวมายเลิฟฯของพวกเราค่ะ เอามารวมกันไว้เพื่อเป็นความทรงจำที่ดี ตั้งกระทู้ไม่ได้นะคะ แต่ยังตอบได้ตามปกติค่ะ

Re: สิ่งดีดีอยากให้จดจำ

โพสต์โดย E21SBO เมื่อ 10 ก.ค. 2009, 11:34

BOZO เห็นด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
E21SBO
โกลเด้นโตเต็มที่กำลังคึก

ชื่อน้องหมา: BOZO

โพสต์โดย Chevy เมื่อ 10 ก.ค. 2009, 12:42

ป๊มว่า เราน่าจะรวบรวมสิ่งดี ดีอยากให้จดจำ เป็น Pocket Book ของพวกเราชาว My Love ...Golden นะครับ
เพื่อให้ชาวโลกได้รู้ถึงความรัก และสิ่งดีงามที่เรามีต่อกัน
Chevy
โกลเด้นน้อยลืมตาดูโลก

ชื่อน้องหมา: Chevy

โพสต์โดย totochung เมื่อ 10 ก.ค. 2009, 12:48

:P ดีใจที่ได้เป็นสมาชิกของเวบนี้นะคะ ได้พุดคุยภาษาเดียวกัน
(รักน้องเด้นท์เหมือนกัน คุยกันถูกคอ ถูกใจใช่เลย)ได้ช่วยเหลือกันด้วย
แต่ว่าพรีเมียร์ของคุงแม่โตจะออกแนวโหดไปซักกะหน่อย เฮ้อ.... :roll:
พรีเมียร์หนุ่มเมืองชล น้องหมาน่ารัก ไม่ดื้อไม่ซนซักกะนิดนึง
http://totochung.hi5.com
totochung

ชื่อน้องหมา: Premier

โพสต์โดย jenrakkhow เมื่อ 11 ก.ค. 2009, 09:09

เห็นด้วยเลยก๊าบๆๆ
ไอโดนัทหมาขี้อิจฉา
ดื้อ ซน ตะกะ แต่ก็น่ารัก
รูปภาพรูปภาพ
jenrakkhow
โกลเด้นผู้ใหญ่เริ่มเรียบร้อย

ชื่อน้องหมา: โดนัทขี้อิจฉา&โคนันสุดแสบ

โพสต์โดย เจ้านาย-ลัคกี้ เมื่อ 13 ก.ค. 2009, 18:24

เห็นด้วยคับ
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพใหม่ๆนะคับ
-'@'- แม่อย่าว่าเรานะ ความซนพี่เจ้านายเค้าฝากมา -'@'-

_____'๑ ผมลัคกี้บ้าพลังค๊าบบ๑'_____

---" ลามะลิลา ขึ้นต้นเป็นมะลิซ้อน พอแตกใบอ่อนเป็น.. มะลิซน"---

-—• ฝันดีนะครับเจ้านาย แม่คิดถึงลูกเสมอนะ •—-

รูปภาพรูปภาพ
เจ้านาย-ลัคกี้

ชื่อน้องหมา: (เจ้านาย)-ลัคกี๊-มะลิ

โพสต์โดย ouiaye เมื่อ 14 ก.ค. 2009, 19:20

หุ หุ :D อาจเป็นประโยคเดิมๆ แต่อยากบอกว่าเห็นด้วยอย่างยิ่งคะ
สาวน้อยแสนซนจ้า........
ouiaye

ชื่อน้องหมา: สาวน้อย

โพสต์โดย tooktoon เมื่อ 23 ก.ย. 2009, 09:32

:D ใช่เลยพูดถูกทุกอย่างเห็นด้วยอย่างแรง :ugeek:
[img]http://www.mylovegolden.net/webboard/download/file.php?id=6095[color=#8040BF][img]
tooktoon
โกลเด้นเด็กวัยกำลังซน

ชื่อน้องหมา: almond, miro, chinjung, sumo, sugus, sindy, pepsy, yenry

โพสต์โดย tooktoon เมื่อ 08 ต.ค. 2009, 09:32

:D :lol: สัมผัสได้ถึงความรู้สึกค่ะ :D
[img]http://www.mylovegolden.net/webboard/download/file.php?id=6095[color=#8040BF][img]
tooktoon

ชื่อน้องหมา: almond, miro, chinjung, sumo, sugus, sindy, pepsy, yenry

โพสต์โดย LouisDog เมื่อ 29 ม.ค. 2010, 12:44

ในบรอด สัญญาใจ ซึ้งมากมายเลยครับ น้ำตาซึมเลยจริงๆ :cry:
รักนาย ในนามของหมาทุกพันธุ์ หมาของนายครับ
LouisDog

ชื่อน้องหมา: Nicky

โพสต์โดย nida เมื่อ 14 มี.ค. 2010, 14:11

ชื่ออ้อค่ะ... ก่อนหน้านี้ไม่รู้จัก...my love golden...เลย แต่ โชกุณ น้องหมาที่บ้านป่วยหนักมากต้องได้รับการบริจาคเลือดมีป้าคนหนึ่งที่คุยกันโดยบังเอิญที่ รพ.สัตว์เกษตร บอกว่าป้าเคยได้รับบริจาคจาก...มายเลิฟโกเด้น... จึงเข้ามาดู...เหตุผลแรกที่เข้ามาเป็นสมาชิก...my love golden...คือต้องการเข้ามาขอบคุณที่มีเว็บดีๆแบบนี้...เหตุผลที่สองต้องการคือต้องการเข้ามาขอบคุณ...คุณเจ้าของน้องแดจังกึม(ไม่รู้จักชื่อเจ้าของ)...คุณโอ๊ต...คุณอรเจ้าของน้องลาเต้...คุณเกตเจ้าของน้องใบเตย...คุณกบเจ้าของน้องลัคกี้...ที่ใจบุญมาบริจาคเลือดให้น้องโชกุณ...ตอนนี้น้องโชกุณกลับมาอยู่ที่บ้านแล้วแต่ยังไม่แข็งแรงคุณหมอบอกว่าน้องโชกุณมีโรคแทรกซ้อนมากจึงให้กลับมาพักที่บ้านประมาณหนึ่งอาทิตย์โชกุณก็จะเสีย...แต่ตอนนี้โชกุณอยู่ที่บ้านได้อาทิตย์กว่าแล้วยังร่าเริงและทานเก่งเหมือนเดิมตอนนี้อ้อกับแฟนพยายามดูแลและเอาใจโชกุณอย่างดีเพื่อให้เค้ามีความสุขที่สุดก่อนจะเสีย........ขอบคุณมายเลิฟโกเด้นและสมาชิกผู้ใจบุญมากๆค่ะ.........
nida

ชื่อน้องหมา: โชกุณ

โพสต์โดย V_pipat เมื่อ 25 ธ.ค. 2010, 14:44

หมูหวานขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ขอเป็นหนึ่งในสมาชิกคนรักโกลเด้นคะ
V_pipat

ชื่อน้องหมา: หมูหวาน

โพสต์โดย Golden_Goldfish เมื่อ 24 ต.ค. 2011, 17:56

น้ำหวานค่ะ..วันนี้เป็นวันแรกที่ได้เป็นสมาชิก My love Golden ..ก่อนหน้านี้..ไม่เคยรู้จักเรียกว่าไม่อยู่ในสมองเลยว่าได้..จวบจนวันนี้ครอบครัวเราได้ลูกสาวคนใหม่..น้องข้าวฟ่าง..เขาน่ารัก..ฉลาด..ประทับใจเขาตั้งแต่เห็นครั้งแรกเลย..อยากดูแลเขาให้ดีที่สุด..รัก.และผูกพัน..กับสมาชิกใหม่นี้มาก..น้องข้าวฟ่าง..ขอบคุณ My love Golden.. ที่แบ่งปันความรู้..ความรัก..และความรู้สึกดี ๆ ..มากค่ะ..นับเป็นก้าวแรก..ในการดูแลน้องข้าวฟ่าง..เราจะพยายามทำให้ดีที่สุด..ฝากตัวด้วยนะคะ.ช่วยแนะนำสมาชิกน้องใหม่ด้วย..ขอบคุณค่ะ..My love Golden..
Golden_Goldfish

ชื่อน้องหมา: ข้าวฟ่าง

โพสต์โดย aum/aof/ammy เมื่อ 05 ต.ค. 2012, 23:12

อาจจะบอกช้าไปแต่ความรู้สึกที่มีบอกได้ว่า
ขอบคุณที่แอมมี่พาเรามาเจอสิ่งดีในสังคมแห่งนี้ทำให้รู็สึกได้ว่าไม่ได้มีแต่เราที่รัก ขนทองจอมทำลาย
(น่ารักมากๆๆทำลายไม่ว่าแต่อยู่ด้วยกันนานๆๆนะลูก)แต่มีอีกมากมายที่เป็นเหมือนกันรู้สึกว่าสุขใจทีที่มีคนในสังคมที่สละเวลามาให้คำปรึกษาทั้งที่ไม่ได้อะไรตอบแทนกับคนที่ไม่รู้จัก มีเพียงสิ่งเดียวที่เรารู้จักกัน คือเรารักสิ่งเดียวกันคือเขาที่เป็นได้ทุกๆอย่างของเรา ขอบคูณจริง Mylovegoden
aum/aof/ammy

ชื่อน้องหมา: แอมมึ่

โพสต์โดย nongnuch932 เมื่อ 19 ต.ค. 2012, 14:49

สวัสดีคะ สมาชิก My love Golden

ขอรายงานตัวสำหรับ เจ้า Golden ที่ชื่อ lemon เป็นสุนัข เพศผู้ ณ วันนี้ เค้าก็ 9 เดือนคะ
ตามตำราเลย เค้าเป็น นักทำสวน (คือขุด) นักว่ายน้ำ และนักชิม ตั้งแต่ได้เค้ามา จนถึงวันนี้ เค้าพูดรู้เรื่อง
เค้ามักที่จะฟังเรา อย่างตั้งใจ จนทำให้เราเอ็นดู และรักเค้ามาก ๆ เราเป็นสมาชิกใหม่ ก็ขอรายงานตัว
ด้วยนะคะ :)
nongnuch932

ชื่อน้องหมา: lemon

โพสต์โดย phat เมื่อ 04 พ.ย. 2015, 15:17

สำหรับผมสมาชิกใหม่ พึ่งสมัครเข้ามาวันนี้ คงได้ขอคำแนะจากทุกท่านในบอร์ดนี้เกี่ยวกับเจ้าลูกชายสุดที่รักชื่อว่าเจ้าหมอก พึ่งเลี้ยงได้ 2 เดือนกว่าๆ อยากเล่าประสบการณ์ว่าได้มาอย่างไร เดี๋ยวศึกษาข้อมูลจากบอร์ดก่อนนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ...
phat

ชื่อน้องหมา: เจ้าหมอก

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ความรู้สึกดีๆ ของครอบครัว MyLoveGolden