*****หลับให้สบายนะ SMile*****

ห้องสำหรับโพสต์รูปอวดเพื่อนๆ ใครไปเที่ยวไหนมา หรือแค่อยากอวดความน่ารักของลูกตัวเอง เชิญที่นี่ค่ะ
กฎการใช้บอร์ด
ห้ามตั้งกระทู้หรือโพสต์รูปที่มีเนื้อหาดังต่อไปนี้ - หากฝ่าฝืน โดนแบนทันที
1. กระทู้ที่คนทั่วไปสามารถใช้วิจารณญาณเห็นว่าไม่เหมาะสมได้อย่างชัดเจน เช่น มีเนื้อหาพาดพิงในทางที่ไม่ควรหรือล่อแหลมกับ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ศีลธรรมและการเมือง
2. กระทู้ที่มีเจตนาเพื่อซื้อหรือขายสุนัขและลูกสุนัข
3. กระทู้เกี่ยวกับหมาหาบ้านหรือหมาโดนทิ้งที่เอามาจากเว็บไซต์หรือเว็บบอร์ดอื่น
4. กระทู้ขอลูกหมาฟรี
5. กระทู้หาคู่ให้ทั้งหมาและคน หรือหาพ่อพันธุ์หรือแม่พันธุ์เพื่อผสม
6. กระทู้ที่มีเนื้อหาทำให้เกิดความแตกแยก ถกเถียงอย่างรุนแรง ด่าทอกัน
7. หากมีการตั้งกระทู้ที่ไม่ถูกห้องหรือหมวด ทาง Admin และ Mod จะทำการย้ายกระทู้นั้นๆ โดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ หากหากระทู้ของคุณไม่เจอ ให้ลองไปหาในห้องอื่นๆ ที่ถูกต้องแทน
8. สามารถใส่รูปตรงลายเซ็นได้ไม่เกิน 2 รูป และต้องอยู่ในบรรทัดเดียวกัน หากใครใส่เกิน ทาง Admin จะทำการลบภาพที่เกินออกเองโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
9. ห้ามโพสต์รูปด้วย [img] ขนาดกว้างเกิน 600 px หรือสูงเกิน 1000 px หากแอดมินพบเจอรูปที่มีขนาดเกินจากนี้ จะทำการลบออกทันที

*****หลับให้สบายนะ SMile*****

โพสต์โดย poisson เมื่อ 19 ก.ย. 2009, 21:57

วันนี้คงเป็นวันสุดท้าย ที่ปลาจะได้ทำอะไรๆ เพื่อน้อง Smile
Smile เค้าไปสบายแล้วค่ะ อยู่ดีๆ อาการก็ทรุดหนัก ทั้งๆที่เค้าก็ยิ้มร่าเริง ตาใสแจ๋ว จนทำให้ทุกคนที่ได้ไปเยี่ยมหลงรักน้อง Smile กันทุกคน
ตอนนี้ปลายังทำใจไม่ได้ ร้องไห้ตั้งแต่เมื่อวาน จนวันนี้ก็ยังคิดถึงเค้าอยู่เลยค่ะ แต่ในทางกลับกันน้องสมายโชคดีมากๆ ที่มีคนรักและเป็นห่วงเค้ามากมาย ทั้งคุณหมอที่ได้พบก็ดูแลเค้าอย่างเต็มที่ พี่ๆที่มีโอกาสได้ไปเยี่ยมเยียนและโทรมาถามไถ่อาการล้วนเป็นห่วงและเอาใจช่วยน้อง Smile กันทุกคน
ปลาต้องขอขอบคุณทุกๆท่าน ที่ให้กำลังใจ ให้ความช่วยเหลือ และร่วมบริจาคเพื่อน้อง Smile
** ขอบคุณ บัญชีฉุกเฉิน พี่เอ พี่ปุ๋ม และ พี่ tualek ที่รับน้องSmile เข้าบัญชี และติดต่อคุณหมอ ติดต่อที่พัก และวางแผนการช่วยเหลือ Smile อย่างไม่นิ่งนอนใจ**

**ขอขอบคุณที่ตู๋ และ คุณแม่ ที่แวะมาเยี่ยมน้องSmile ซื้ออาหารมาให้ ติดต่อ รพส ราฟาเอล เพื่อนำน้องSmile ไปพักตัวระหว่างรอผลตรวจชิ้นเนื้อ เป็นธุระติดต่อระหว่างคุณหมอ พี่เฟียตและปลาอย่างต่อเนื่อง รวมทั้ง ออกค่าใช้จ่าย ค่ารักษา ทุกอย่างระหว่างที่ Smile อยู่ที่ ราฟาเอล และ รพส บางนา

**ขอขอบคุณพี่เฟียต แม่นาร่า และพี่ตา ที่ไปเยี่ยม Smile ทุกวัน และยังพาเพื่อนๆ ไปเป็นกำลังใจให้น้อง Smile เป็นธุระติดต่อระหว่างคุณหมอ พี่ตู๋และปลาอย่างต่อเนื่อง

**ขอขอบคุณ คณะสัตวแพทย์ คุณหมอผึ้ง คุณหมอพง (Smile ติดคุณหมอพงมากเลยค่ะ) และสัตวแพทย์ทุกท่าน รวมทั้งผู้ช่วย ที่ ราฟาเอล ที่เอาใจในน้อง Smile และให้การรักษา ช่วยเหลืออย่างเต็มที่ แถมยังลดค่ารักษาให้เยอะมากๆ ขออนุโมทนาบุญนะคะ

**ขอขอบคุณ คุณหมอเบส ที่รับเคสด่วนของน้อง Smile และให้การรักษา ช่วยเหลืออย่างเต็มที่ แถมยังลดค่ารักษาให้เยอะมากๆ ค่าแรงตัวเองคุณหมอก็ไม่คิด ขออนุโมทนาบุญนะคะ

**ขอขอบคุณ พี่เนตร ที่แวะมาเยี่ยม Smile ถึงที่บ้าน และช่วยค่ารักษาSmile ระหว่างที่อยู่ ชลบุรี
**ขอขอบคุณ พี่โอ๋ (ทองเอก), พี่ยุ้ย(ไทเกอร์),พี่เบญ,พี่เอ๋(Oro),พี่ฝน(ถุงเงิน),พี่จิจัง(โบจัง),พี่เพชร,คุณนุ้ย,คุณผึ้ง,คุณตาหมีน้อย,พี่โอ๋(แรมโบ้),คุณเนย(โรแนน)
** และทุกท่านทีปลาไม่ได้เอ่ยชื่อค่ะ
แนบไฟล์
.jpg
.jpg (75.83 KiB) เปิดดู 1744 ครั้ง
เมื่อวานหลังจากไปรับศพ Smile ปลา พี่ตู๋และคุณแม่ พี่เฟียตและพี่ตา ก็นำศพ Smile ไปทำพิธีที่วัด
5.jpg (72.34 KiB) เปิดดู 1735 ครั้ง
วันพฤหัสบดี 18 กย 52
Smile มีอาการหอบหนักมาก คุณหมอโทรมาถามอาการ และ X-ray ดูช่องปอด ปรากฏว่า มีลมอยู่ในช่องอกเยอะ และระดับหัวใจยกขึ้นสูง เลยให้ ดม Oxygen ก่อน 30 นาทีผ่านไป อาการยังไม่ดีขึ้น ต้องเจาะช่องอกเพื่อนำลมออก ได้ลมออกมารอบแรก 1.5 ลิตร X-ray ซ้ำ พบก้อนบางอย่างอยู่ในปอด ตัวปอด มีลักษณะผิดปกติ
ผ่านไปช่วงบ่าย เจาะอีกข้าง เพราะมีลมเข้าไปอีก
3.jpg (62.6 KiB) เปิดดู 1739 ครั้ง
เจาะช่องอก เพื่อเอาลมออก
อีกรูป ที่ผิวเค้า มีจุดๆ ขึ้นเต็มเลยค่ะ
Smile ติดบอลสีแดงมากๆ เห็นเป็นไม่ได้
2.jpg (53.59 KiB) เปิดดู 1731 ครั้ง
ภาพ X-ray ช่องอกค่ะ
6.jpg (63.42 KiB) เปิดดู 1730 ครั้ง
ถึงพวกผมจะดื้อ แต่พวกผมก็รักพ่อกะแม่ม๊ากมาก นะค๊าบ
อืมม.. รักคือการทำลายล้างง T.T

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
poisson
โกลเด้นผู้ใหญ่เริ่มเรียบร้อย

ชื่อน้องหมา: Oscar&Rocky&Cake&เทียนแก้ว&Donut

Re: *****หลับให้สบายนะ SMile*****

โพสต์โดย poisson เมื่อ 19 ก.ย. 2009, 22:07

วันพฤหัสบดี 21.00 อาการ Smile ไม่ดีขึ้น และ รพส ราฟาเอล ก็จะปิดเวลา 22.00 ปลาได้โทรปรึกษากับพี่เอ และพี่ปุ๋ม ว่าจะทำยังไงดี แต่เนื่องจาก รพส รัตนาธิเบศน์ อยู่ไกลที่ ราฟาเอล และไกลจากที่พักของพี่ตู๋และพี่เฟียต ปลาจึงได้ปรึกษากับทาง พี่เอ และพี่ปุ๋มอีกรอบ เพื่อแจ้งให้ทราบว่า จะขอนำตัว Smile ส่งตัวต่อที่ รพส บางนา และ 2ที่นี่ พี่ตู๋และคุณแม่ ออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมดค่ะ
แนบไฟล์
7.jpg (62.04 KiB) เปิดดู 1731 ครั้ง
เช้าวันศุกร์ 18 กย 52 06.30 เสียงโทรศัพท์ดังจากพี่ตู๋และพี่เฟียต
เฮ้อใจคอไม่ดีเลย
SMile ช๊อค ปอดแฟ่บไปเยอะมากๆ หายใจเองไม่ได้ สุดท้ายหัวใจค่อยๆหยุดเต้น คุณหมอให้ยากระตุ้นหัวใจ และปั๊มหัวใจ แต่น้องเค้าก็ไม่ฟื้นค่ะ.......
07.30 พี่ตู๋โทรมาบอกข่าวร้าย ว่าน้อง Smile ไปแล้วนะ
8.jpg (68.93 KiB) เปิดดู 1734 ครั้ง
หลับให้สบายนะ Smile
แม่รักนู๋มากๆ นะลูก
ขอโทษ ที่แม่ไม่ยอมรับนู๋มาเลี้ยง ตั้งแต่ครั้งแรก ที่ เจ้าของเค้าจะยกนู๋ให้แม่ ถ้าแม่รับนู๋มา ตอนนั้นนู๋คงไม่ต้องเป็นอย่างนี้
ขอโทษนะ Smile รักนู๋มากๆ นะ
9.jpg (73.4 KiB) เปิดดู 1734 ครั้ง
ถึงพวกผมจะดื้อ แต่พวกผมก็รักพ่อกะแม่ม๊ากมาก นะค๊าบ
อืมม.. รักคือการทำลายล้างง T.T

รูปภาพ
poisson

ชื่อน้องหมา: Oscar&Rocky&Cake&เทียนแก้ว&Donut

Re: *****หลับให้สบายนะ SMile*****

โพสต์โดย NaNo เมื่อ 19 ก.ย. 2009, 22:16

ร่วมไว้อาลัยให้สมายค่ะ ไม่ต้องทรมานอีกต่อไปแล้วนะ
Richie Rich & Tammie รางวัลชนะเลิศอันดับ 2 สุนัขสุขภาพดี
NaNo
แอดมินสุดโหด
แอดมินสุดโหด

ชื่อน้องหมา: Richie Rich & Tammie

โพสต์โดย sorasit เมื่อ 19 ก.ย. 2009, 22:24

หลับให้สบายนะน้องสมาย
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ
sorasit

ชื่อน้องหมา: ลักกี้

โพสต์โดย มาเฟียร์ เมื่อ 19 ก.ย. 2009, 22:34

แม้ว่าเราจะไม่เคยเจอนายหรือรู้จักนาย แต่เราแน่ใจว่า
"รอยยิ้ม"ของนายจะอยู่ในใจพวกเราตลอดไป.............
.......Your smile always in my mine ................
รูปภาพรูปภาพ
บริทนี่ย์ หมาแก่หัวใจเด็ก,มาเฟียร์ หมาขี้อ้อน,หมาเด็ก 3แสบซ่ากระจาย
มาเฟียร์
โกลเด้นโตเต็มที่กำลังคึก

ชื่อน้องหมา: มาเฟียร์+บริทนี่+โมโตโมโต้+กลอเลีย+ฮันนี่

โพสต์โดย Wahnjai เมื่อ 19 ก.ย. 2009, 22:51

อย่าร้องไห้นะน้องปลา น้องปลากะน้องต้มไม่ผิดหรอก อย่าโทษตัวเองนะทำดีที่สุดแล้ว

สมายด์ไปสวรรค์แล้ว เค้าพ้นทุกข์ ทรมาน เราช่วยกันภาวนาให้เค้าไปเกิดภพหน้าที่ดีกว่านี้ล่ะกันจ้ะ

มาร่วมไว้อาลัยให้น้องSMileด้วยคนนะค่ะ
ลูกแม่ซนจริงๆ แต่แม่ทนได้
Wahnjai

ชื่อน้องหมา: YamRoll เป็นหนุ่มแล้วคร้าบ (3ปี)

โพสต์โดย patlovesoba เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 00:21

YOU ARE MY SMILE.IN MY HERAT AND IN MY SOUL..ทุกคนก็คงรู้ว่าเป้นอย่างนั้น หลับให้สบายนะคะ
patlovesoba
โกลเด้นเด็กวัยกำลังซน

ชื่อน้องหมา: โซบะ

โพสต์โดย kwang เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 01:12

ไว้อาลัยสมายค่ะ

หลับให้สบาย แต่ชาติหน้าเจอแต่เรื่องดีๆนะจ๊ะ
แม่ชอบเล่นคอม ลูกชอบกัดเท้าแม่ - -*
kwang

ชื่อน้องหมา: เป็กโก้คับผม^^

โพสต์โดย Benjamin เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 01:49

เปิดกระทู้ให้คุณแม่ดู เสียน้ำตาไปอีกยก

ขอขอบคุณ เพิ่มเติมรายละเอียดอีกนิด

1. หมอแอล เจ้าของโรงพยาบาลสัตว์เซนต์ราฟาเอล: รับ case ของ Smile บอกได้เลยครับว่า ไม่มีกำไรแน่นอนสำหรับกรณีนี้ เท่าทุนยังเฉียดฉิวจะไม่ถึงเลยมั้งครับ คุณหมอคิดค่า admit ทั้งๆที่ควรจะเป็น rate hospital แต่หมอคิดเป็น rate hotel และลดให้อีก 10% รวมทั้งช่วยลดค่าฟิล์ม X-ray 2 แผ่น และช่วยเราประหยัดทุกๆทาง
2. หมอเบส และโรงพยาบาลสัตว์บางนา : ปกติที่นี่เป็นอันรู้กันว่าแพง งานนี้ราคาที่ออกมาต่ำกว่าที่ควรจะเป็นนถึงครึ่งหนึ่ง
3. หมอพง รพส เซนท์ราฟาเอล คนโปรดของน้อง smile : ลากคุณหมอพงมาส่ง smile ที่ รพส บางนา ถึงเที่ยงคืน ทั้งๆ ที่เวลาเลิกงานคือ สี่ทุ่ม
4. พี่เฟี๊ยตที่เป็นเพื่อนคู่คิด ตามมากี่โมงก็ออกมาหมด
5. หมอผึ้งและพี่ฝน รพส เซนท์ราฟาเอล: ที่เป็นธุระ ดูแลน้องเขามาตลอด และเป็นธุระ ในการส่งตัวไปอยู่ รพส ที่เปิด 24 ชม
6. เพื่อนๆคุณแม่ ที่ช่วยกันบริจาค

-----------------------------

สงสาร และเสียดายแทนน้อง Smile ครับ กรรมเขาคงหนักจริงๆ

ตอนหาบ้านรอบแรก เพื่อนที่ออฟฟิสผมก็สนใจที่จะรับเขาไปอยู่ด้วยเหมือนกัน แต่เขาก็พ้นนรกออกมาไม่ได้

รอบนี้ ความช่วยเหลือมาถึงแล้ว เขาเข้าสู่กระบวนการรักษาเยียวยาที่ดี ได้รับการดูแลที่ดี ได้รับความรักจากหลายๆคน

คุณแม่ หลังจากได้เจอ Smile ก่อนเขาเสียวันนึง แม่ก็ตั้งใจว่าจะรับเขามาอยู่ด้วย จะดูแลให้ดี เท่าๆกับข้าวหอม

โลกนี้มีหมาถูกทิ้งมากมาย มีน้อยตัวที่จะได้รับโอกาสดีๆ แบบนี้

เสียดาย ที่วันของเขามาไม่ถึง...

------------------------------

เริ่มต้นกับกรณีของ Smile

แค่อยากจะช่วยปลา

คนทำดี ควรได้รับการช่วยเหลือ

การที่ปลามาช่วย Smile หลายๆคนก็ท้วงว่า จะไหวเหรอ ทำให้ตัวเองลำบากนะ

และก็ลำบากจริงๆ
มนุษย์เงินเดือนธรรมดา ที่มีภาระไม่เบาอยู่แล้ว ต้องมารับภาระหมาป่วยอีก 1 ตัว

ดึกๆ ปลาจะขอตัว บอก ฝนตก จะรีบไปดู Smile เดี๋ยวก็ขอตัวไปทำแผลที่ก้นของ Smile แผลที่ขนาดผมยังไม่อยากหันไปมอง…. กลับบ้านค่ำๆ แทนที่จะพักผ่อนต้องพาหมาไปหาหมอ ก่อนร้านหมอจะปิด ตอน 3 ทุ่ม และขับรถพาหมาไปรักษาตัวจาก ชลบุรีไปที่ กทม ในภาวะน้ำมันลิตรละ 30 บาท

เพื่อช่วยชีวิตหมา 1 ตัว…

จริงอยู่มันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ

แต่ปลาเองก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน นอกจากตัวเอง ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่ได้ และพยายามต่อไป ทำเท่าที่ขอบเขตคนเล็กๆคนหนึ่งจะทำได้

เพื่อช่วยหมา 1 ตัว

ปลาเองก็ทำดีที่สุดแล้ว

เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด

เราทำเท่าที่ทำได้ ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ วันที่ปลามาปรึกษาเรื่องหาหมอครั้งแรกๆ ถ้าผมยื่นความช่วยเหลือไปตั้งแต่แรก วันนี้ Smile อาจจะรอด

แต่เราก็ย้อนเวลากลับไปไม่ได้ เราทำดีที่สุดโดยที่ตัวเองไม่เดือดร้อน ในเวลานั้นแล้ว

คราวหน้า ความช่วยเหลือ ถ้าให้ได้ ให้รีบให้ ก่อนที่ความช่วยเหลือนั้นจะสายไป

------------------------------
ถึงน้อง Smile

ถ้าข้าวหอมเป็นหมาตาหวาน Smile ก็เป็นหมาตาแป๋ว

ยังคิดอยู่ ใครน้อ ช่างใจร้าย ทำกับหมาตาแป๋วขนาดนี้ได้

ข้าวหอมเป็นหมาแคระ แต่ยังหนักมากกว่า Smile

วันแรกที่เจอเขา เขายังระแวง อยู่ในกรงแคบๆ เหม็นๆ ตามแบบ รพส ทั่วไป

วันที่สอง เขาออกจากกรง ดูสีหน้าเขาดีขึ้นมาก และพอย้ายมาอยู่ที่ รพส ราฟาเอล ให้มาอยู่ในคอกสำหรับโรงแรมหมา เขาก็ดูผ่อนคลาย เขาคงรับรู้ได้ว่า เขาอยู่ในที่ๆ ปลอดภัยแล้ว รายรอบด้วยคนที่ห่วงใยเขา

วันที่จำเป็นต้องย้ายเขาไป รพส บางนา เป็นเพราะเขาต้องเจาะปอดอีกแน่ๆ ในตอนกลางดึก และหมอผึ้ง จำเป็นที่จะต้องพักผ่อนเนื่องด้วยโรคประจำตัว Smile เองก็รับรู้ว่า เขาจะปลอดภัย แม้จะดูตื่นเต้น แต่ก็ไม่กลัว

แล้วเขาก็จากไปในเช้าวันรุ่งขึ้น โดยได้รับการรักษาที่เต็มที่แล้ว

ถ้าชาติก่อน เคยทำกรรมอะไรไว้ ขอให้ชดใช้ให้หมดในชาตินี้ และเกิดในภพภูมิที่ดีขึ้น ต่อไป
เลี้ยงหมาด้วยความรัก และ ความรู้
Benjamin

ชื่อน้องหมา: ข้าวหอม

โพสต์โดย เจ้านาย-ลัคกี้ เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 02:57

เสียใจด้วยนะคะ
-'@'- แม่อย่าว่าเรานะ ความซนพี่เจ้านายเค้าฝากมา -'@'-

_____'๑ ผมลัคกี้บ้าพลังค๊าบบ๑'_____

---" ลามะลิลา ขึ้นต้นเป็นมะลิซ้อน พอแตกใบอ่อนเป็น.. มะลิซน"---

-—• ฝันดีนะครับเจ้านาย แม่คิดถึงลูกเสมอนะ •—-

เจ้านาย-ลัคกี้

ชื่อน้องหมา: (เจ้านาย)-ลัคกี๊-มะลิ

โพสต์โดย Romeo เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 03:11

หลับให้สบายนะน้อง smile ต่อไปนี้ก็ไม่ต้องทรมานอีกแล้ว เป็นกำลังใจให้พี่ปลานะคะ
~ เก็บอยู่ในหัวใจดวงนี้ เก็บภาพเธอคนดี ตราบนานจนแสนนาน ไว้อยู่เคียงข้างใจ ในค่ำคืนและวัน ที่ชั้นขาดเธอ Y-Y ~
Romeo
โกลเด้นแก่เอาแต่นอน

ชื่อน้องหมา: Romeo & The Gang

โพสต์โดย chun เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 08:23

เสียใจด้วยนะคะ...
BiLlY BiLlY BoBbY BoBbY
chun

ชื่อน้องหมา: billy

โพสต์โดย หมั่นโถ เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 09:03

ขอให้ smile หลับให้สบายจะได้ไม่ต้องมาทรมาณเหมือนชาตินี้ค่ะ :oops:
หมาน้อยหัวใจเทวดา ^--^ {http://brandnamecloset.net}
หมั่นโถ

ชื่อน้องหมา: หมั่นโถว

โพสต์โดย น้ำตาล เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 10:01

เสียใจด้วยนะคะ
น้ำตาล

ชื่อน้องหมา: ป๊อกกี้

โพสต์โดย นู๋ฝน เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 11:37

ขอร่วมไว้อาลัยและแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องสมาย ด้วยน่ะค่ะ

ขอให้สมายไปสู่สุขคติน่ะค่ะ หลับให้สบาย น่ะนู๋สมาย
นายจิ๊กโก๋..หมานักเลงนครศรีธรรมราช อิอิ (^0^!) ฝนรักจิ๊กโก๋ น่ะคร้าบ
นู๋ฝน

ชื่อน้องหมา: จิ๊กโก๋

โพสต์โดย O-ro เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 12:25

ไม่กล้าดูภาพเลยคะ
น้ำตาซึม...ใจสลาย
เข้าใจความรู้สึกของคุณปลาคะ

อย่างว่าปัญหาเหล่านี้ มาจากคนที่โง่เขลา (บ้าแฟชั่น ...)
อยากUpgradeตัวเอง ด้วยการซื้อสัตว์มาเลี้ยงเพื่อสนองตัณหาความอยากของตัวเอง...
สุดท้ายแล้ว...ใครต้องทนทุกข์ สัตว์เลี้ยงอาจจะเจ็บป่วยได้ แต่ต้องไม่ขาดความรัก ความเข้าใจ และการเอาใจใส่...ฯ
แล้วไงล่ะ...โชคดีที่เค้าแค้นไม่เป็น แต่รู้ที่จะรักเป็น

นับถือทุกๆบ้าน ที่เข้ามาช่วยเหลือในกรณีนี้และอื่นๆ...
ที่เป็นคนกล้าเสียสละ กล้าเข้าไปให้ความช่วยเหลือ โดยที่ไม่มีข้อแม้ต่างๆ นาๆ เลย
เยี่ยม :!:

ถ้าหลายๆคนช่วยกันรณรงค์ให้ความรู้ที่ไม่บ่อนทำลายชีวิตของผู้ร่วมโลกที่เกี่ยวกับการทำธุรกิจ...หรือซื้อ...ขาย
และถ้าหลายๆมือเข้าไปช่วยเหลือ สักวันคนไทยที่โง่เขลา...ก็จะได้ออกมาจากในกะลาเน่าซะที
ให้สัตว์เลี้ยงที่ถูกทอดทิ้งนั้นจงน้อยลง น้อยลง ...

น้องสมายด์จะเป็นที่รัก และจะอยู่ในความทรงจำของพวกเราตลอดไป
เป็น Golden สุดหล่อ(middle name) Retriever ของครอบครัว
[โอโร่เกิด 15-06-08]
เป็น Scottish fold eared น้องชายสุดหล่อของOroและครอบครัว
[โบกี้เกิด 25-07-08]
รูปภาพ
O-ro

ชื่อน้องหมา: Oro

โพสต์โดย kolu789 เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 12:38

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่สมายด้วยครับ
เกิด แก่เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมชาติ และยากที่จะทำใจ
หลับให้สบายนะ
kolu789

ชื่อน้องหมา: เต้าหู้

โพสต์โดย rescue1302 เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 13:06

เสียใจ ด้วยนะคับ น้อง สมาย น่ารักจิงๆ
โอ้ !!!เจ้า แช่ เจ้าจงมีแม่ในบัดดล ปิ้ง นั้นไงแม่เจ้ามาแล้ว อิอิ
ครอบครัว อบอุ่น ดีจายยย

http://rescue1302.hi5.com
rescue1302

ชื่อน้องหมา: ตุ้งแช้

โพสต์โดย อุกกาบาต เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 13:09

หลับซะ หมาเอ๊ย....

ทำใจซะปลา สไมล์เขาหลับแล้ว ไม่ต้องทรมารอีก

เมื่อวานซืนก็พึ่งได้ข่าวโกลเด้นแสนรู้ของคนรู้จักจากไปตัวนึงแล้ว วันนี้มารู้เรื่องเจ้าสไมล์อีก :(

ป.ล. คิดถึง เมฆ กะ ฟ้า จัง

.
.
.
:(

เรามาหาทริปเล็กๆ ไปทำบุญกันเสร็จแล้วหลังจากทำบุญเรามาร่วมกันอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร แล้วก็เจ้าสไมล์และบรรดาหมาๆ เพื่อนรัก ลูกรัก ของเราทุกๆตัว ที่จากเราไปแล้ว กันดีมั๊ย

.
.
.
อุกกาบาต

ชื่อน้องหมา: โมจิ กระบวย และญาติ แถม นังน้ำพริก หมาผี อีกตัว หุหุ

โพสต์โดย หม่ามี๊วีโก้(กรณิกา) เมื่อ 20 ก.ย. 2009, 13:29

ร่วมไว้อาลัยแก่น้องสมาย ค่ะ หมดกรรมแล้ว หวังให้น้องสมายได้ไปพบกับสิ่งที่ดีต่อไปในชาติภพหน้านะคะ

ยังหวังอยู่ลึก ๆ ว่าสักวันสมายคงจะหายดี แต่ก็ไม่คิดว่าจะเร็วอย่างนี้ เสียใจด้วยนะคะน้องปลา :cry:
บักโก้ & บักเต้ พี่น้องรักกัน รักกัน
หม่ามี๊วีโก้(กรณิกา)

ชื่อน้องหมา: วีโก้คุง-ถั่งเฉ้า

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง รูปน่ารักๆ